Đã từ lâu, kem ngăn ngừa nắng đã biến thành một bước dưỡng làn da Không thể thiếu đối với bất kì ai, nhờ những tác dụng bảo vệ tuyệt vời của chính nó. Dẫu thế, đang còn tồn tại những mặc định khá sai lầm về kem ngăn ngừa nắng như: Chỉ cần bôi 1 lần là đủ, bôi ít là đc, chỉ cần áp dụng khi trời nắng, chỉ cần áp dụng khi mùa hè? Tất cả những nhận định trên sẽ phá hỏng da của bạn ngay từ ở trong. Vậy, tuy cũ nhưng vẫn không hề cũ, tại sao bạn NHẤT ĐỊNH phải sử dụng kem tránh nắng và tầm cần thiết của kem chống nắng? Hãy cùng Newcare tìm kiếm hiểu ngay bên dưới bài viết này.
NHỮNG NGUY CƠ HOÀN TOÀN CÓ THỂ NGẲN CHẶN được NẾU dùng KEM CHỐNG NẮNG?
Một nghiên cứu dựa trên 1600 người trải nghiệm cho biết, những người dùng kem ngăn ngừa nắng thường xuyên mỗi ngày sẽ giảm đc hơn 50% nguy cơ ung thư tế bào hắc tố. Bên cạnh đó, kem tránh nắng cũng giúp bảo vệ hàng rào tự nhiên của làn da, chống sạm nám, ngăn ngừa lão hóa và giữ làn da đc tràn đây năng lượng, giảm khả năng dị ứng, kích ứng. Tóm lại, nếu muốn có một làn da đẹp, thì chống nắng cho da là điều kiện tiên quyết. Bạn cũng có thể skincare qua loa, nhưng không thể bảo vệ da 1 cách cẩu thả & xem thường. Hiểu rõ tầm quan trọng của kem tránh nắng, thì skincare đã thành công đc một nửa rồi!
độ tuổi NÀO NÊN bắt đầu dùng KEM CHỐNG NẮNG?
Thực tế, con nít từ 6 tháng tuổi đã nên bước đầu dùng kem tránh nắng. Đây chắc rằng là lứa tuổi nhỏ đến mức ko ai ngờ đến, nhưng thực sự da mỏng & nhạy cảm của trẻ cần phải có đc sự bảo vệ nhất định khi tiếp xúc với tia nắng mặt trời. K ít các trường hợp trẻ em dễ dẫn đến phỏng, rộp da, cháy nắng khi chuyển động ngoài trời mà Không có kem ngăn ngừa nắng. Vì thế, các bậc bố mẹ nên tham khảo Bác sĩ làn da liễu để kiếm tìm cho con mình một loại kem chống nắng thích hợp ngay từ sớm nhé!
Đối với các người lớn tuổi hơn, chọn lọc kem tránh nắng cũng sẽ đa dạng hơn. Ngày nay có nhiều loại kem chống nắng: vật lý, hóa học, dạng lai…..và cũng có rất nhiều cấu tạo để thích hợp cho nhiều mục đích sử dụng. Hãy chắc chắn rằng mình lựa chọn đúng loại phù hợp, với chỉ số phù hợp cho môi trường chuyển động bạn nhé!
Có chăm áp dụng kem chống nắng Newcare mới thấy đấy là một bước dưỡng làn da bạn cũng có thể "enjoy" hàng ngày chứ ko chỉ là một nhiệm vụ khiên cưỡng. Chính vì vậy, bạn gái hãy nhớ, bước quan trọng ko thể bỏ qua mỗi ngày là bôi kem ngăn ngừa nắng để luôn tự tin đón nắng hè rực rỡ nhé!