Kết quả 1 đến 5 của 5
    Trích dẫn Gửi bởi rau húng
    Em trồng cây này ở miền Bắc lâu rồi mà hổng thấy hoa quả gì cả. Không biết loại này có hoa quả gì không? Chắc cây này chỉ chơi lá không nhỉ, bác nào có kinh nghiệm cho hỏi thăm chút.
    Mong anh em nào biết câu trả lời, giải đáp giúp bạn rau hung nhé./

up cho anh em nào biết....

Cẩm thị là cây gỗ lớn, cao 12 – 18 m, vỏ màu đen, cong queo, phân cành nhiều, dài, mềm thường rũ xuống, màu đen nhạt, nhẵn. Lá đơn mọc cách, dạng trái xoan thuôn dài, đầu lá tù, gốc tròn và có 2 tuyến ở mặt dưới, dài 5 – 25 cm, rộng 4 – 9 cm, màu xanh lục đậm, dày, nhẵn, dai. Gân bên thưa. Cuống lá dày, dài 0,8 – 1,3 cm. Hoa đơn tính, mọc ở nách lá hay đầu cành. Hoa gần như không cuống. Cụm hoa đực có 3 – 7 hoa, cánh hoa hợp thành ống cao 1 cm. Nhị đực 15 – 18. Hoa cái có 1 – 2 chiếc, cánh tràng hợp thành ống cao 0,6 cm có 8 nhị đực lép. Quả mọng hình cầu dẹt, cao 2 – 2,6 cm, gốc có đài phát triển dạng chén với thùy hình tam giác tù cong xuống. Quả có lông vàng và 4 ô. Hạt 4 – 8, dài 1 – 1,2 cm, dẹt, màu nâu bóng. Cây cho gỗ tốt dùnglàm đồ mỹ nghệ. Cây còn cho vỏ thân và quả làm thuốc, vỏ cây gây ngứa, quả để thuốc cá.

Cho hỏi về cây Cẩm Thị

Em trồng cây này ở miền Bắc lâu rồi mà hổng thấy hoa quả gì cả. Không biết loại này có hoa quả gì không? Chắc cây này chỉ chơi lá không nhỉ, bác nào có kinh nghiệm cho hỏi thăm chút.

Cây này trồng ngoài Bắc có ra trái k các bác?