Kết quả 1 đến 5 của 5

Hỏi kĩ thuật dựng bãi đá cho cây sanh?

Ai cũng biết cây sanh "ngồi" trên đá(bãi đá phù hợp),không chỉ tôn thêm vể đẹp củả cây sanh mà còn có tác dụng lão hóa cho cây . Thực tế cây cảnh có nhiều cây sanh được "ngồi" trên bãi đá đẹp, hài hòa, ấn tượng...1 sự xếp đặt có nghệ thuật, nó làm tăng vẻ sinh động của cây. Ngược lại, có bãi đá lại làm giá trị của cây giảm đi rất nhiều, vì bãi đá dựng không nghệ thuật. Câu hỏi đặt ra là kĩ thuật tạo dựng bãi đá như thế nào để đạt yêu cầu và có tính nghệ thuật cao, gúp cho cây đẹp hơn. Cây sanh dáng trực,dáng xiên,dáng hoành, dáng huyền...thì tạo bãi đá ra sao để cây "ngồi" lên thì phù hợp dáng thế...? Nhờ nghệ nhân Lâm Ngọc Vinh và các nghệ nhân khác giảng giải gúp tôi , có hình ảnh minh họa thì càng quý.Trân trọng cám ơn.

bạn xem lại bài này mình cũng mới xem hay lắm.
    httphttp://diendan.vannientung.com/t...ai-phan-2.html

Trước tiên là chọn loại đá gì đã, có khi đá đẹp hơn cây ...

Đã rất lâu tôi không vào diễn đàn cây cảnh nghệ thuật vn, những ngày tháng 8 vừa rồi, tôi truy cập thì không được, không biết nguên nhân. Diễn đàn VNT giải thích gúp được không. Cám ơn.

Trích dẫn Gửi bởi leminhtri
    Đã rất lâu tôi không vào diễn đàn cây cảnh nghệ thuật vn, những ngày tháng 8 vừa rồi, tôi truy cập thì không được, không biết nguên nhân. Diễn đàn VNT giải thích gúp được không. Cám ơn.
    Từ đầu năm tời giờ DĐ vẫn hoạt động bình thường không có lỗi gì cả bạn ơi, hay bạn vô nhầm link DĐ nào./
    DĐ VNT chưa sẩy ra tình trạng như bạn nói, vẫn vào và hoạt động BT mà bạn./