Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    cay bi vang la'. Khong biet co' phai bi yeu sinh ly khong? van de nay em cung dang thec mec....

Trích dẫn Gửi bởi MrHoa_ninhhoa
    Sinh lý cây bao gồm: quá trình trao đổi nước, quá trình dinh dưỡng chất khoáng, quá trình quang hợp, quá trình hô hấp trong cây.
    .............
    Kết quả hoạt động tổng hợp của các quá trình sinh lý cơ bản trên là cây sinh trưởng và phát triển, ra hoa kết quả và kết thúc chu kỳ sống của mình.
    -------------------
    Cây trồng nói chung và cây cảnh nói riêng điều phụ thuộc vào tác động tổng hợp của 4 yếu tố ánh sáng, nhiệt độ, nước và dinh dưỡng. Trong điều kiện ánh sáng, nhiệt độ và nước đầy đủ nhưng cây vẫn phát triễn chậm hoặc phát triễn không bình thường như biến dị, vàng lá,… là những biểu hiện của bệnh sinh lý ở cây.
    Nguyên nhân là do thiếu các dưỡng chất thiết yếu. Chất dinh dưỡng đối với cây vô cùng quan trọng để nâng cao năng xuất cây trồng, chất lượng và sức chống chịu của cây.

[IMG]images/smilies/BSmiles/B40.gif[/IMG]
    vẫn chưa thấy cụ thể bác ạh. nhưng cũng thaks bác.

Trích dẫn Gửi bởi nai0508
    vẫn chưa thấy cụ thể bác ạh. nhưng cũng thaks bác.
    Thì bạn bảo là nói chung chung không cần cụ thể từng cây mà ...
    .... trong ngành Công Nghệ Sinh Học của trường Đại Học KHTN có hẳn 1 Phân môn: Sinh Lý Học Thực Vật với rất nhiều đề tài nguyên cứu ... hàng trăm trang. Hic hic

Nếu nói về ĐẶC TÍNH SINH LÝ của từng loại cây đang được ưa chuộng làm Bonsai thì còn có thể trao đổi kinh nghiệm mà ứng dụng , chứ nói chung về sinh lý thực vật thì chắc phải tìm sách mà đọc thôi.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12