Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    nếu bạn chơi bon sai đắp rêu thì 1 ngày tưới ít nhất 3 lần , buổi trưa càng phải tưới nhiều để rêu sống , còn chết dc hay ko thì nhiều yếu tố lam781 cây khi đã thuần thì tưới vào giữa trưa nắng chẳng ảnh hưởng gi còn là phôi mới thì nguy hiểm

Mình nhớ có 1 Topic nói nên tưới cây nhiều buổi khác nhau trong ngày sẽ tốt hơn.[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG][IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG][IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi cây và đá
    nếu bạn chơi bon sai đắp rêu thì 1 ngày tưới ít nhất 3 lần , buổi trưa càng phải tưới nhiều để rêu sống , còn chết dc hay ko thì nhiều yếu tố lam781 cây khi đã thuần thì tưới vào giữa trưa nắng chẳng ảnh hưởng gi còn là phôi mới thì nguy hiểm
    Xin Anh hướng dẫn Em cách nuôi rêu cho Kim Thanh Mai
    Cảm ơn Anh rất nhiều!

Cây không phải tưới nhiều ( đất lúc nào cũng ướt ) là tốt. Trường hợp AE kiểm soát và tưới tay được thì nên quan sát, lúc nào thấy chậu thật khô hãy tưới. Trời nắng nóng quá có thể tưới sương trên lá.

Nuôi rêu không khó nhưng công phu đó Em,

Chỉ cần giữ độ ẩm cao, Ít nắng và không bón phân lên rêu là ok

Vấn đề này cũng giống như trời đang mưa thì nắng, nắng thì mưa - Thay đổi thời tiết đột ngột dẫn đến ảnh hưởng sức khỏe con người !

Mình nuôi cây trên sân thượng ở Q3. TP HCM. Thời gian này thì rất nắng, nóng và nhiều gió. Mình tưới ngày một lần lúc 10.30 hoặc 15.30.
    Quan trọng là tưới thật kỹ. Tưới qua tưới lại nhiều lần, cho toàn cây, đất, và sân mát luôn.

Đồng ý với anh Tư là tưới buổi trưa cây rất mau già. Cây MCT lá lớn mình nuôi 3 năm mà thân nó già trắng chi. Những cây linh sam thì rất mau nứt nẻ da. Đó là cái lợi khi nuôi trên sân thượng.

Mặt khác, chế độ và cách tưới, phơi nắng khác nhau cho từng loại cây và cho từng cây, cho cả từng mùa và từng vùng khác nhau nữa. hehe...

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12