Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Trích dẫn Gửi bởi rau húng
    Cái này gọi là cắt giật đây, vô lại chậu mới xoay lại chiều cây cho cành ngọn che bớt phần cắt ngọn đi, sau đó chỉnh lại tàn tiếp, nuôi dài thêm cành buông, khoảng tết sang năm chơi được.
    Trích dẫn Gửi bởi Ha_Thu
    trảm cũng đã trảm rồi nhưng HT vẫn có góp ý, như cây ban đầu chỉ dùng thân lớn làm cây văn nhân theo PC nước ngoài phù hợp PCTN cuả Tùng...
    Trích dẫn Gửi bởi TomHaLong
    mình thấy cái đoạn bắt đầu uốn bên thân to (bên phải)nó cứ kiểu gì ấy, bạn thử cho nghiêng sang bên trái tí rồi cho cái ngọn nó lại xem sao
    Cảm ơn ý kiến đóng góp ý kiến của của mọi người ... mình sẽ rút kinh nghiệm..cây mới làn 1 lần ..đang nuôi và sẽ còn làm thêm nữa ah.

Cái này gọi là cắt giật đây, vô lại chậu mới xoay lại chiều cây cho cành ngọn che bớt phần cắt ngọn đi, sau đó chỉnh lại tàn tiếp, nuôi dài thêm cành buông, khoảng tết sang năm chơi được.

trảm cũng đã trảm rồi nhưng HT vẫn có góp ý, như cây ban đầu chỉ dùng thân lớn làm cây văn nhân theo PC nước ngoài phù hợp PCTN cuả Tùng...

Cây mới chụp lại ngày 23.5.2016 anh em ah. cây bây giờ cũng đã khác xưa rất nhiều.

Cây mới chụp lại ngày 23.5.2016 anh em ah. cây bây giờ cũng đã khác xưa rất nhiều.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12