Kết quả 1 đến 6 của 6

Tư vấn cách trồng linh sam

Các bác cho em hỏi về cách xử lý cây linh sam mới bứng (cây được trồng từ nhánh chiết) để cây đảm bảo sống cao. Em cảm ơn nhiều!

Linh sam loại trồng ngoài đất muốn bứng vào chậu thì Bạn cắt đi những nhánh không cần thiết, chỉ để lại những cành sử dụng và lượng lá vừa phải sau đó có thể cắt bớt đi 1 số rễ to (nếu cần) sau đó bứng nguyên bầu và trồng vào chậu bình thường. Sau khi cây sống mạnh thì có thể sắp xếp bộ rễ hoặc cắt tỉa rễ lớn để nó ra rễ thứ cấp đồng thời hạ cây phôi, tạo dáng.

Chúc Bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi online
    Linh sam loại trồng ngoài đất muốn bứng vào chậu thì Bạn cắt đi những nhánh không cần thiết, chỉ để lại những cành sử dụng và lượng lá vừa phải sau đó có thể cắt bớt đi 1 số rễ to (nếu cần) sau đó bứng nguyên bầu và trồng vào chậu bình thường. Sau khi cây sống mạnh thì có thể sắp xếp bộ rễ hoặc cắt tỉa rễ lớn để nó ra rễ thứ cấp đồng thời hạ cây phôi, tạo dáng.

Chúc Bạn thành công.
    cảm ơn anh đã nhiệt tình chia sẻ. Cho em hỏi thêm là có xả hết đất, có dùng kích rễ gì không anh?

mấy cây đó Anh bán hết rồi.

Những cây nhiều rễ cám có thể xả bớt đất. Còn những cây chỉ có rễ cọc to thì không nên. Đối với linh sam thì không cần dùng thuốc kích thích ra rễ

Em tham khảo ảnh Anh cắt bớt tàn và bứng vào chậu

Cây như hình giá sao anh