Kết quả 1 đến 3 của 3
    1-rua sạch đất, cắt tạo lại rể(nếu có nhu cầu), cắt lại chi, thân...lải sạch lá...nói chung làm gì được cứ làm.
    1-chất trồng là 50% mụn dừa,50% trấu tươi (trộn thêm cát cũng được nhưng phải hạt to nhe)
    note[IMG]images/smilies/sing.gif[/IMG]au khi cắt phôi xong nhớ trát keo liền sẹo,để trong mát khoản 1 ngày rồi đem ngâm thuốc kích rể khoản 1/2 ngày nếu thấy cần thiết, đem trồng...sau khi trồng thì tưới nước thật ẩm 1 lần, để đó 1 tiếng,đem bao ni long trùm kín từ chậu đến cây,đem vào chổ mát..xong..chờ khoản 5~10 ngày xem có ra mầm ko, nếu ra mầm thì chờ thêm 15 ngày nữa rồi mở bao ra, tưới nước đủ ẩm 1~2 ngày/ lần(tưới nhiều quá úng rể nhe).

Cám ơn bạn những lời khuyên bổ ích.
    Chúc bạn, hạnh phúc và có nhiều đam mê trong cuộc sống

Nhờ anh em trên diễn đàn tư vấn cách trồng phôi mai chiếu thủy

hiện nay tôi mới mua vài cây phôi mai chiếu thủy lá trung. nhưng chưa biết cách xử lý và trồng như thế nào cho đúng.
    Tôi muốn hỏi kinh nghiệm của các anh chị nào biết chỉ giáo hộ nhé.
    1. Sau khi mua phôi về, tôi thấy bầu phôi toàn đất thịt miền tây nam bộ. Tôi dự định để nguyên thế trồng cho đỡ hỏng bộ rễ hay phải bỏ hết toàn bộ đất thịt trong bầu trước khi trồng.
    2.Đất trồng phôi: 70% cát đổ nền (loại cát mịn do ko có cát hạt to) 10% trấu tươi, 20% sơ dừa.
    Tôi trộn tỉ lệ đát trồng như vậy có được không. sử dụng cát nhỏ như vậy có được không hay bát buộc phải là cát to để thoát nước nhanh.
    Kính mong các anh chị nào biết chỉ giúp. Thanhk