Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 50
    nói thêm với cách này, không chỉ có mct mới làm được, kể cả linh sam, sam núi, hải châu, đều có thể làm tốt, độ to của cành không giới hạn, vũ đã áp dụng trên cành mct hoành 45. tất cả rất tốt

Chờ anh chia sẻ phương pháp gập cành, đợt trước em có làm mà thất bại

Trích dẫn Gửi bởi online
    Làm cách này trên linh sam thì phải coi lại, AE nào thử chưa có hình up lên AE tham khảo với nhé.
    Đi làm liên tục, chứ không chụp cho anh em coi ( chi cho một người không chuyên lắm về kỹ thuật nha, còn gọi là chỉ biết tưới cây thôi đấy) còn trên sam núi chắc chắn chú trần thắng biết, ( còn chia sẻ hay không thì cái đó em bó tay)

Trích dẫn Gửi bởi luuvietvu
    nói thêm với cách này, không chỉ có mct mới làm được, kể cả linh sam, sam núi, hải châu, đều có thể làm tốt, độ to của cành không giới hạn, vũ đã áp dụng trên cành mct hoành 45. tất cả rất tốt
    Theo mình nghĩ chỉ phù hợp với cây thân xốp, nhựa mủ chảy nhiều nhé, các loại khác coi chừng, nếu thành công thì tỷ lệ cũng thấp, thời gian rất lâu. Bạn có hình up lên ae tham khảo nhé

Trích dẫn Gửi bởi viettq
    Anh Thái muốn chia sẻ thêm ở đây là làm thế nào để tỉ lệ thành công nó cao hơn.

Chứ mấy cái thủ thuật cắt V, ghép rễ, ghép cành ... nông dân người ta làm từ cái đời tám hoánh, mấy ông cứ thần thánh hóa Tây này Tây kia.

Bỏ bớt mấy cái tật xấu của người Việt đi, toàn trồng cây online rồi hoạnh họe, nông dân giờ người ta lo làm kiếm cơm, hơi đâu mà chia sẻ rồi lại phải đôi co.
    (xin lỗi vì mình nói thẳng nên nó cũng khó nghe tí)

Xem video đây ạ.
    https://www.youtube.com/watch?v=oKRggKq6Ask
    Thấy anh em tranh luận sôi nổi quá, anh đứng ngoài cuộc xem và suy ngẫm
    Chủ nhật này thân mời anh em qua vườn chơi, tôi sẽ gập 1 số cây MCT để anh em tham khảo. Địa chỉ vườn 39/5/4 đường số 23, Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức. ĐT 0914 707177
    CN sẽ làm phôi này :

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

Trích dẫn Gửi bởi HÀ-LÊ-0276
    Theo mình nghĩ chỉ phù hợp với cây thân xốp, nhựa mủ chảy nhiều nhé, các loại khác coi chừng, nếu thành công thì tỷ lệ cũng thấp, thời gian rất lâu. Bạn có hình up lên ae tham khảo nhé
    em thì không chơi các loại đó, nhưng ông anh em thì có, và em có chỉ ổng làm khá ok, hôm nào em chụp cho anh coi ( hiện tại mình đang khá nhiều việc nên chưa thể chụp liền, nhưng đảm bảo số lượng anh em tham gia d đ này đã có người làm trên sam núi rồi, và khá thành công)

Trích dẫn Gửi bởi HÀ-LÊ-0276
    Ý kiến chuẩn, anh em nếu làm ở các cây khác nên tìm hiểm và hỏi thêm kinh nghiệm hihi

Linh Sam, sam núi đều có thể áp dụng. Vấn đề là kỹ thuật thôi.

Trích dẫn Gửi bởi luuvietvu
    Làm cách này trên linh sam thì phải coi lại, AE nào thử chưa có hình up lên AE tham khảo với nhé.

Trích dẫn Gửi bởi dinhthaidic
    Thấy anh em tranh luận sôi nổi quá, anh đứng ngoài cuộc xem và suy ngẫm
    Chủ nhật này thân mời anh em qua vườn chơi, tôi sẽ gập 1 số cây MCT để anh em tham khảo. Địa chỉ vườn 39/5/4 đường số 23, Hiệp Bình Chánh, Thủ Đức. ĐT 0914 707177
    CN sẽ làm phôi này :

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    em mà ở sài gòn là chạy qua phụ một tay vệ sinh cây liền. quá đã cho anh em ở gần.

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối