Đó là lý do tại sao tên miền ngắn là một ý tưởng tuyệt vời cho bạn.+Bạn sẽ có thể dễ dàng chia sẻ tên miền của bạn khi nói cũng như bằng văn bản. Bạn không biết khi nào bạn được yêu cầu chia sẻ tên miền của mình cho người khác đúng không.

Xem thêm các bài viết chuyên về seo của chúng tôi tại dịch vụ seo ở hà nội giá rẻ

Lựa chọn tên miền phù hợp với trang web là điều rất quan trọng cho thành công của bạn. Nếu bạn chọn tên miền không phù hợp, điều này có thể ảnh hưởng đến thương hiệu và kết quả tìm kiếm trên bảng xếp hạng của Google. Đó là lý do tại sao bạn nên chọn một tên miền phù hợp ngay từ đầu.

Xem thêm các bài viết chuyên về seo của chúng tôi tại digital marketing
Trong khi các từ khóa là quan trọng, tên miền quá dài cũng là điều đang quan tâm. Tốt nhất là bạn nên chọn tên miền ngắn và dễ nhớ.

Điều đầu tiên là bạn phải giữ tên miền của mình dưới 15 ký. Tên miền quá dài sẽ khiến cho người dùng rất khó nhớ. Chưa kể, người dùng cũng sẽ dễ sai lỗi chính tả với tên miền dài hơn; và bạn sẽ bị mất lưu lượng truy cập đó.

Xem thêm các bài viết chuyên về seo của chúng tôi tại tạo kế hoạch marketing

Việc dễ phát âm và đánh vần rất giúp ích cho người dùng khi truy cập vào tên miền của bạn, và nó cũng sẽ rất dễ nhớ cho các lần truy cập sau.+Tên miền của bạn là duy nhất, vì vậy bạn nên làm nó nổi bật trong tâm trí của người đọc. Bạn có thể nghiên cứu các blog khác trên mạng và tìm ra những tên miền mà họ đang sử dụng để tránh việc trùng tên miền.

Bạn cũng có thể chọn một tên miền chuyên nghiệp hơn. Chuyên nghiệp ở đây có nghĩ là là độc đáo, hấp dẫn, và đáng nhớ.
Đừng bao giờ tạo một tên miền với dấu gạch nối. Dấu gạch nối có thể là một dấu hiệu của lĩnh vực thư rác; chắc bạn cũng không muốn được nhắc đến trong lĩnh vực này đúng không. Ngoài ra nó cũng có thể làm ảnh hưởng ấn tượng sai lầm ban đầu cho khách hàng của bạn.

Tên miền có gạch nối cũng dễ bị lỗi chính tả. Nếu bạn chọn một tên miền với dấu gạch nối vì các tên miền bạn chọn đã được người khác đăng ký; khi đó người dùng của bạn sẽ truy cập vào trang web của đối thủ nếu họ quên gõ dấu gạch nối.