mặt nạ đất sét innisfree jeju volcanic color clay mask

Nếu ai chưa biết thì Innisfree là một thương hiệu làm đẹp nức danh đến từ xứ sở kim chi, thuộc tập đoàn Amore Pacific (đồng sở hữu các hãng như Laneige, Mamonde, Sulwhasoo). Các sản phẩm của hãng hồ hết đều có nguyên liệu thiên nhiên, sử dụng bao bì tái chế thân thiện với môi trường. Đặc biệt, hãng nức danh với một đôi sản phẩm có nguyên liệu được làm từ tro núi lửa có khả năng làm sạch, lấy đi dầu thừa trên da.
Các sản phẩm của hãng đều chiết xuất từ tự nhiên (Nguồn: Internet)

Mặt nạ đất sét Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask là một trong những best – seller của hãng khi liên tiếp cháy hàng và nhận được nhiều phản hồi tích cực đến từ người dùng. Sản phẩm có dạng multi – masking, cung cấp giải pháp chăm sóc từng vùng da biệt lập bằng cách đắp nhiều loại mặt nạ một lúc.

THIẾT KẾ VÀ kiểu dáng

đầu tiên, mặt nạ đất sét Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask có thiết kế vô cùng bắt mắt và dễ thương. thú thực, mình bị vấn và quyết định mua em nó nhờ ngoại hình lung linh, bắt mắt này. Set được thiết kế làm hai tầng, có tặng kèm thêm một số đồ đi kèm như: card tạo khuôn để tạo những hình thù đáng yêu trên mặt; cọ đắp mặt nạ; vài tờ giấy hướng dần đắp mặt nạ đúng chỗ giúp da thoải mái, relax nhất có thể.

Bao bì sản phẩm bắt mắt

Còn Texture sản phẩm không quá đặc, nhẹ mặt, không quá khô hay cứng. Tuy nhiên, em này lại có mùi sặc sụa toàn hương liệu, gây cảm giác khó chịu cho bản thân mình. Không biết có quá kỹ kính hay không nhưng đây có nhẽ là một điểm trừ khôn cùng lớn cho mặt nạ đất sét Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask.

Texture của sản phẩm

THÀNH PHẨN VÀ CÔNG DỤNG

1. Thành phần

Mask có những thành phần then chốt giúp hút dầu dừa, làm sạch da, tái tạo da,…

• Kaolin là một đất sét màu trắng, nằm sâu dưới đất cát do thủy triều hoặc phong hóa tạo nên. Kaolin chứa nhiều khoáng vật có lợi cho da. Trong đó, điển hình là kẽm với tác dụng kháng viêm, thúc đẩy quá trình phát triển tế bào, cân bằng sự điều tiết bã nhờn, tương trợ cải thiện tình trạng mụn. ngoại giả, nó còn chứa silic nhôm hiệu quả để làm liền sẹo và sát khuẩn, silica giúp kiềm dầu, còn canxi là thành phần chính tạo nên lớp biểu bì.
  • Các chất như grycerin hay các dầu dưỡng chất khác giúp cấp ẩm, bổ sung dinh dưỡng cho da.

2. Công dụng

Mỗi loại mặt nạ đều có những công dụng riêng khác nhau, điều trị làn gia của bạn. Sau đây, mình sẽ phân tích kĩ hơn về công dụng của từng em nhé

• Hydrating – Cấp nước cho da

Đây chắc có lẽ mình thích em này nhất. Mình cảm nhận được rất rõ hiệu quả ngay khi vừa đắp xong. Do có hyaluronic acid nên bạn này còn có thể cân bằng lại độ ẩm trên da.

Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask – Hydrating

• Vitalizing – Tăng cường sức sống cho da

Tác dụng chính của em này là giúp làn da xỉn màu, mệt mỏi trở thành có sức sống hơn. Mình chỉ dùng một lượng nhỏ đắp ở vùng gần mắt. Tuy nhiên, mình vẫn chưa thấy sự khác biệt rõ rệt.

Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask – Vitalizing

• Purifying – Tẩy tế bào chết, làm sạch da

Em này có tác dụng bổ sung bùn khoáng và loại bỏ các tế bào da chết.

Mình khuyên chị em không nên dùng bạn này quá nhiều (2-3 lần/tuần là ok) vì nó sẽ gây ra một số biến chứng như: da dễ bị kích ứng; ngứa; dễ bị tiết dầu nhiều; gây mụn;…

Theo cá nhân, mình thấy bạn này không work với da mình chút nào. Sau khi rửa mặt thì rất dễ ngứa và rát.

Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask – Purifying

• Brightening -Dưỡng sáng da

Thành phần được chiết xuất từ tinh dầu hạt lựu, có chứa vitamin C, giúp da sáng hơn, thêm sinh khí. Cái này mình thường sử dụng ở vùng cằm. Sau vài lần dùng thì mình thấy da mìh sáng lên được tí chút.

Innisfree Jeju Volcanic Color Clay Mask – Brightening

CÁCH DÙNG MẶT NẠ ĐẤT SÉT INNISFREE JEJU VOLCANIC CLAY MASK TỐT NHẤT

Cách dùng mặt nạ đất sét Jeju Volcanic Clay Mask thì mình vẫn thao tác như các loại clay mask khác:

Bước 1: Tẩy trang, rửa mặt thật sạch, sử dụng toner để thăng bằng lại độ pH cho da.

Bước 2: Dùng cọ thoa đều mask lên da (nên phối hợp sử dụng từng loại mặt nạ tương ứng với từng loại da khác nhau để thu về được kết quả tốt nhất nhé)

Bước 3: Sau 10-15 phút, rửa lại mặt thật sạch với nước và tiếp chuyện các bước còn lại trong chu trình skincare của bản thân.

Lưu ý: Vì là dạng clay mask nên chị em chỉ nên dùng 1 tuần 2 lần thôi nhé.

MẶT NẠ ĐẤT SÉT INNISFREE JEJU VOLCANIC CLAY MASK CÓ TỐT KHÔNG?

một đôi trong số các em này không hợp với da mình cho lắm (đặc biệt là dòng Purifying), khiến da mình rất ngứa và rát ngay sau khi rửa lại mặt. có lẽ, đây là sản phẩm độc nhất vô nhị đến từ nhà Innisfree khiến mình thất vọng.

Vậy, mặt nạ đất dét Innisfree Jeju Volcanic Clay Mask có tốt không? vững chắc, để bỏ ra gần 200k để mua lại một trong những em này thì câu đáp của mình sẽ KHÔNG. Tuy nhiên, nếu bạn là một fan của chương trình truyền hình “Produce 101 season 2” nói chung hay Wanna One nói riêng thì bạn có thể thử. Biết đâu nó lại hợp với da mặt bạn thì sao?

Đặt hàng trên Tiki =>> TẠI ĐÂY

Đặt hàng trên Shoppee =>> TẠI ĐÂY

Mình hy vọng, với những san sớt trên của mình có thể trả lời được một số thắc mắc của chị em như: “mặt nạ Innisfree Jeju Volcanic Clay Mask có tốt không” hay “cách dùng mặt nạ Innisfree Jeju Volcanic Clay Mask tốt nhất“. Xin tình thật cảm ơn!

mặt nạ đất sét innisfree jeju volcanic color clay mask