Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Mê Chào Mào!

Trích dẫn Gửi bởi NVLOC
    con này thay lông mà chơi như vậy là cũng sung chim đó anh.em cũng thích chào mào lắm.hiện đang nuôi mấy con.
    Rãnh hôm nào đưa hình chim cho vui Lộc ơi.

Trích dẫn Gửi bởi lacbuidoi
    http://www.youtube.com/watch?v=M4lcaiASbFw, con chào mào này không bằng cái móng chân của con chào mào anh cuonggamoHM đâu nha nhưng bị bơm giá bên SVCVN quá trời, em chỉ kết cái lồng, còn lại đều vứt, cả giọng cam ly cũng là đồ giả. Bữa nào thay lông xong anh "giỗ" nó thiệt sung rồi quay cảnh nó chét với giang cánh lên cho mọi người cùng xem nha anh.
    Đúng là cái lồng đẹp thật ha LacBuiDoi

nhưng mà chào mào đang thay lông mà anh cho đứng "phây phây" thế kia thấy cũng tội. [IMG]images/smilies/thankyou.gif[/IMG]
    như clip này nè anh: http://www.youtube.com/watch?v=FGsA0rOAWLo
    Đúng là tội "Thôi cũng kệ hè hè " nói vui thôi chứ cho nó chơi chút rồi trùm áo lồng lại mà hà hà..

Trích dẫn Gửi bởi lacbuidoi
    Chào mào Huế giọng kim, ngắn (vang rất to) tướng to ngắn, mào kiếm .... nha anh, Chào mào các vùng khác tướng thon dài và hiếm giọng kim. Chào mào Huế lông không mượt bằng các vùng khác đâu anh. (Em chỉ biết có vậy [IMG]images/smilies/welcome.gif[/IMG])
    Em thấy con nào mào cũng như cây kiếm,còn giọng Kim,Thổ,Đồng làm sao phân biệt ?Em thấy hình như các bác miền trung đi đâu cũng chơi,hình như đặc trưng vùng miền hay sao các bác?

Chắc phải mua 1 em về nuôi thôi. Có chỗ để rồi

Trích dẫn Gửi bởi cuongamoHM
    Rãnh hôm nào đưa hình chim cho vui Lộc ơi.
    Gà củng thích chơi chim, nhưng nghe con chim CuongamoHM hót ...bực mình! lúc nào rảnh chạy qua gà , vác một em chim Gia Lai hót đỉnh, dzáng đẹp dzìa chơi nha. àh mà con chim này hót nghe hay nhưng dzạo này bận quá không chăm sóc tốt nên ....hổng có lông!

Trích dẫn Gửi bởi gatrongnuoicon
    Gà củng thích chơi chim, nhưng nghe con chim CuongamoHM hót ...bực mình! lúc nào rảnh chạy qua gà , vác một em chim Gia Lai hót đỉnh, dzáng đẹp dzìa chơi nha. àh mà con chim này hót nghe hay nhưng dzạo này bận quá không chăm sóc tốt nên ....hổng có lông!
    Anh Gà cũng chơi chim hót nữa ta .......

Trích dẫn Gửi bởi gatrongnuoicon
    Nói thiệt không zay a Gà ? đừng làm em mừng..... hụt nhen khà khà. "Chim em" không lông nhưng "siêng" chơi lắm anh! he he

nói

[QUOTE=cuongamoHM;245774]Lúc nầy tự nhiên sinh tật mê Chim......

CM bác chủ thớt để cho nó chơi tự nhiên ai lại đi xuỵt...xuỵt.... vậy kỳ quá hà>, đang thay ông anh trùm áo lồng lại, kè đấu vậy nó hỏng bộ mã uổng lắm.
    - CM Trung mang- cũng là một trong những thương hiệu chim đấu trường hay của VN;
    - còn CM giọng được đánh giá hay nhất Huế có giọng Kim Phụng nhé ACE. ở Huế nhiều vùng chim giọng tốt lắm, các anh chị thử lên Google tìm CM Huế, các vùng: A lưới, Nam Đông, Phong Sơn, Bình Thành (khe đầy) , Bình Điền, Đèo hải Vân, Bạch Mã, Dương Hòa với các giọng: khe vàng, khe dài, khe lạnh,. 5-7, núi rệ... để biết thêm về chim Huế nhé! Chim Huế có thể sưu tầm để chơi giọng cũng được mà om đi chơi đấu trường cũng ok luôn..chúc cả nhà vui vẻ.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12