Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Xin Bố Già và ACE giúp giùm cho cây me có trái

chào cả nhà! tôi có cây me từ khi về nhà đễn nay là 9 năm nhưng nghe nói khi còn ở nhà người ta thì đã bằng cổ tay người lớn rồi - vị chi chắc em nó cũng đã là thanh niên rồi mà sao chẳng thấy em nó ra bông hay đậy thì gì cả. mong bố già và các anh em từng chơi me chỉ cho các em nó ra bông kết trái với. em vô cùng cám ơn trước.

Các AE có kinh nghiệm và showhangdoc chuyên gia về Me vô trả lời dùm cho người AE với nhe?!Xin chân thành cảm ơn các AE.

UoRa Nha thuốc bvtv hỏi. Muốn cây me ra hoa trái thì choi thuốc gì,thuốc chuột hay thuốc con mèo,cho nó ăn vào thì bông trái đây cây,người nông dân hay gọilà kích bông.chỉ biết nhiêu thôi.hihi, muốn hơn nữa thì hỏi siêu nghê nhân gà.

.Đầu tiên bạn nên cắt nước khoảng 1 tuần (cho lá xuống vàng 1 chút), thỉnh thỏang nên tưới 1 ít nước cho nó sống cầm hơi thôi. sau đó bạn tiến hành tưới cây bằng nước vo gạo, nhớ lúc đầu tưới ít nước thôi , bữa sau lại tưới nhiều hơn lần trước, sau khi cây bị để khô không nên tưới lại 1 lúc rất nhiều nước nó sẽ bị ngộp và đi chầu diêm vương đấy. ta tiến hành bón phân NPK cho nó. sau đó cứ cách 3-4 ngày ta lại xịt thuốc kích thích ra hoa trái 1 lần , ta chỉ cần xịt khoảng 3 lần là đủ.
    Chúc bạn thành công he he!!! (st)

Trích dẫn Gửi bởi thanhson
    .Đầu tiên bạn nên cắt nước khoảng 1 tuần (cho lá xuống vàng 1 chút), thỉnh thỏang nên tưới 1 ít nước cho nó sống cầm hơi thôi. sau đó bạn tiến hành tưới cây bằng nước vo gạo, nhớ lúc đầu tưới ít nước thôi , bữa sau lại tưới nhiều hơn lần trước, sau khi cây bị để khô không nên tưới lại 1 lúc rất nhiều nước nó sẽ bị ngộp và đi chầu diêm vương đấy. ta tiến hành bón phân NPK cho nó. sau đó cứ cách 3-4 ngày ta lại xịt thuốc kích thích ra hoa trái 1 lần , ta chỉ cần xịt khoảng 3 lần là đủ.
    Chúc bạn thành công he he!!! (st)
    cám ơn anh thanhson và anh showhangdoc nhiều tôi sẽ thực hiện ngay.
    ai còn có cách nào nữa xin hướng dẫn giúp với. cám ơn trước.

theo mình thì cắt các chi rồi sau đó ghép me thái vào. mình thấy cây gì ghép cũng nhanh có trái hết. không biết đúng không nửa.

Trích dẫn Gửi bởi huynhlang68
    cám ơn anh thanhson và anh showhangdoc nhiều tôi sẽ thực hiện ngay.
    ai còn có cách nào nữa xin hướng dẫn giúp với. cám ơn trước.
    Cách này rất hiệu nghiệm 100% thành công, siêu nghệ nhân gà chỉ truyền riêng cho HuynhLang68 ! đầu tiên bác tìm mua 1 tuýp keo 502 (keo dán sắt) sau đó ghé chợ mua vài kg trái me còn sống và vài kg me dốt, nhớ lựa trái còn cuống. Về nhà chịu khó dán từng trái me lên cành cây me, nhớ tạo từng chùm trái cho sinh động, vậy bác đã có cây me thật say trái ! (bí quyết này bác nhớ giữ kín, đừng truyền lại cho ai nửa nha!) Nếu muốn trái me bền lâu rụng, bác nên mua trái me bằng nhựa, có bán trên đường 3-2 q.10, sài gòn! nếu bác ở Gia Lai thì trên đường Hai Bà Trưng, gần đại lý xe Yamaha củng có bán!

Đang ở
    37/9B, Ấp Đông, Xã Thới Tam Thôn, Hóc Môn, Tp.HCM
    Cách của anh Sơn hay thiệt, thử về áp dụng với em me ở nhà xem[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi gatrongnuoicon
    Cách này rất hiệu nghiệm 100% thành công, siêu nghệ nhân gà chỉ truyền riêng cho HuynhLang68 ! đầu tiên bác tìm mua 1 tuýp keo 502 (keo dán sắt) sau đó ghé chợ mua vài kg trái me còn sống và vài kg me dốt, nhớ lựa trái còn cuống. Về nhà chịu khó dán từng trái me lên cành cây me, nhớ tạo từng chùm trái cho sinh động, vậy bác đã có cây me thật say trái ! (bí quyết này bác nhớ giữ kín, đừng truyền lại cho ai nửa nha!) Nếu muốn trái me bền lâu rụng, bác nên mua trái me bằng nhựa, có bán trên đường 3-2 q.10, sài gòn! nếu bác ở Gia Lai thì trên đường Hai Bà Trưng, gần đại lý xe Yamaha củng có bán!
    quả là danh bất hư truyền,đúng là kinh nghiệm của siêu nghệ nhân, ....thượng đế cũng phải cười..hihi

Trích dẫn Gửi bởi gatrongnuoicon
    đề nghị siêu mod GÀ nên nghiêm túc...ko đc dùng bí kíp thất chuyền để đc lang rộng nửa....hài vãi nhờ...kinh bác wá có làm tí nào chưa mà linh thuyên thế..khàkhàkhà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối