Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Trích dẫn Gửi bởi anthom
    Tình hình rất tình hình ạ, em theo dõi và thấy một hiện tượng khá nguy hiểm là bọn chuột có vẻ rất thích linhsam. Cụ thể là hầy hết các cây LS nhà em có đã bị bọn chuột xử lý theo mức độ nặng nhẹ khác nhau. Trong khi đó các cây khác hình như ko bị gì, đặc biệt là sam núi. Xin nhờ các AE diễn đàn ai có kinh nghiệm trong việc xử lý bọn chuột này giúp em với ạ. Em cám ơn các bác.!
    Ảnh em sẽ up sau ạ. "Chuột cắn mà cứ tưởng ông hàng xóm bực mình gì mang kéo cắt". Đau!
    mình thì chưa thấy chuột ăn nhưng mình bị bọn bộ cách cứng ăn hết lá non.

Chuyển sang nhà Anh, nhà ANh không có chuột.

Có con to lắm [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Cách duy nhất là cho nó ăn cái gì đó thì nó k cắn cây. Tốt nhất cho ăn bả. A cũng bị tình trag này lâu rồi. Nhìn mà ức.
    Ps: phải đánh ban đêm ban ngày dọn ngay k để gần chỗ có trẻ con.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi hoanghailong
    Chuyển sang nhà Anh, nhà ANh không có chuột.
    bác này cao kiến quá

Nhà mình trang bị 4 con thủy phi cơ bẫy chuột nhưng vẫn bị họ hàng nhà nó chui vào trong gầm xe tay ga chơi luôn nguyên bộ ống dẫn xăng cao su, sáng dắt xe ra xăng chẩy như suối Lênin thay mới đi luôn 400k. Còn linh sam nó chê cùi bắp không thèm ngó.

Bấy đi em ơi./

Chuột không những thích mầm non linh sam , những chỗ khoanh chiết sùi cũng bị ăn . Tuần rồi nhà Em cũng bẫy dính 1 Em.
    Hy vọng Anh bẫy được

Gấp..! Chuột...Yêu Linhsam!

Tình hình rất tình hình ạ, em theo dõi và thấy một hiện tượng khá nguy hiểm là bọn chuột có vẻ rất thích linhsam. Cụ thể là hầy hết các cây LS nhà em có đã bị bọn chuột xử lý theo mức độ nặng nhẹ khác nhau. Trong khi đó các cây khác hình như ko bị gì, đặc biệt là sam núi. Xin nhờ các AE diễn đàn ai có kinh nghiệm trong việc xử lý bọn chuột này giúp em với ạ. Em cám ơn các bác.!
    Ảnh em sẽ up sau ạ. "Chuột cắn mà cứ tưởng ông hàng xóm bực mình gì mang kéo cắt". Đau!

Đánh bả thôi em

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối