Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Linh Sam Phôi Nhờ Các Sư Phụ Sư Huynh Giúp Đỡ

Tình hình là mình mới tham gia diễn đàn và cũng mới tập tành chơi cây cảnh, chưa có kinh nghiệm gì cả.
    Mong các sư phụ và sư huynh giúp đỡ.
    Đầu tuần vừa rồi nghe người bạn giới thiệu trên QL13 Thủ Đức có người bán nhiều phôi cây đẹp nên ròng rả từ Q10 chạy ra xem, thù thật phôi thì nhiều, nhìn rất thích nhưng ngại không dám mua, vì không biết có thành cảnh nổi không( xui xui thành củi thì toi, hixhix), nên không dám mua phôi lớn mà chỉ dám chọn mua 02 phôi Linh Sam nhỏ nhỏ này, mong các bật tiền bối: chọn mặt tiền và định hướng giúp em ( nều được các bác cho em xin tì hình minh họa) nha.
    Thank các bác trước!
    Hình Cây 1:
    [IMG][/IMG].
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

Hình Cây 2:
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

2 cây này là sam núi nhé bạn....theo mình cứ chăm sóc thật tốt rồi tính tiếp nhé.....

Mở hàng mong các bật tiền bối giúp đỡ dùm em nha.
    Thank các bác!

Sam nu'i nha ban,khong phai linh sam..cay co da'ng san roi..nuoi cho chi canh ra tot roi tinh tiep [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi locvung68
    2 cây này là sam núi nhé bạn....theo mình cứ chăm sóc thật tốt rồi tính tiếp nhé.....
    .
    dạ em bị nhầm giữa sam và linh sam. thank bác!

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa99
    Sam nu'i nha ban,khong phai linh sam..cay co da'ng san roi..nuoi cho chi canh ra tot roi tinh tiep [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    dạ, thank bác nhiều!

các cây đã có dáng...cố nuôi sống mạnh nhen bạn, rồi AE sẽ có p/a demo, chiụ khó đọc nhiều bài trên diễn đàn để thêm kinh nghiệm làm cây...

để sống mạnh đất trồng cũng là 1 v/đ quan trọng, cứ đáy chậu nham thạch loại 3, ở giưã loại 2, rồi đến 1 lớp trấu+cát+sơ dưà, cây phát triển phà phà nhe...

Trích dẫn Gửi bởi Ha_Thu
    các cây đã có dáng...cố nuôi sống mạnh nhen bạn, rồi AE sẽ có p/a demo, chiụ khó đọc nhiều bài trên diễn đàn để thêm kinh nghiệm làm cây...

để sống mạnh đất trồng cũng là 1 v/đ quan trọng, cứ đáy chậu nham thạch loại 3, ở giưã loại 2, rồi đến 1 lớp trấu+cát+sơ dưà, cây phát triển phà phà nhe...
    dạ thank anh đã chia sẻ.

Từ từ cơm gạo nuôi cây thôi anh...

Trích dẫn Gửi bởi cá kiếm
    Từ từ cơm gạo nuôi cây thôi anh...
    ,dạ, hihi, thank anh!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối