Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Chào Cả Nhà !
    Hôm nay em chụp cả cây nè anh em xem giúp có phải là giống linh sam 99 như cả nhà đã góp ý không ? cảm ơn cả nhà !

Thân !

.....................................

Trích dẫn Gửi bởi gatrongnuoicon
    Bác Trân Ngoạn dùng từ nên cẩn trọng! mình đã chơi cây thì mua theo sở thích của chính mình. Mua của ai và ở đâu bạn nên nêu đích danh, có thể người bán có sự nhầm lẩn hay gì đó đi nửa họ sẽ giải thích hoặc có lời xin lổi bác. Trong VNT nếu là thành viên mua bán hoặc thành viên ưu tiên như Mod, Smod hay ...đàn chủ họ có đủ uy tín để xác minh bạn có bị lừa hay không. bạn nói chung chung vậy vô tình xúc phạm người khác là không tốt.
    Cảm ơn anh !
    Mình nói như thế là tại bài gởi lên biết bao lâu mà có thấy ai hướng dẫn gì đâu. tại sao??? .....

Còn giống cây là mình nói chuyện ở ngoài đời , chứ đâu nói ai ở trên diễn đàn tại chưa mua cây này của ai trên diễn đàn bao giờ , mình mới là thành viên mới à , mong anh đọc kỹ , hiểu giúp và thông cảm cho.
    Trân Trọng Cảm Ơn !

Rất Vui có thêm người bạn trên VNT, chúc Trần Ngoạn có thêm niềm vui từ thú chơi tao nhã này!

Chào Cả Nhà !
    Đây là hình ảnh cuối cùng mình gởi lên , sau đó nhờ BQT khóa chủ đề lại tránh anh em hiểu lầm không nên . cảm ơn nhất nhiều ạ !

đây là ảnh so sánh mà mình mới chụp :

Thân !

Trích dẫn Gửi bởi TRÂN NGOẠN
    Trích dẫn Gửi bởi penjing

nhiều khả nâng nó là rí hạt đậu ,giống này xuất phát từ gian hàng PHÚ YÊN,lúc trưng bày ở VĨNH LONG
    sau đó bạn MINH THƯ sở hữu và phát triển giống ngày ,nó có gai và có tên là 99
    - giống này cũng có vài loại ... có loại nhiều gai mập...,ít hoa,giống LS của bạn là loại hạt đậu đẹp nhất đó
    - còn 1 vài loại chưa bán rộng rải trên thị trường : nếu k phải 99 thì là rí của bạn DŨNG SÔNG HINH
    Hi anh Nhỡ, em cũng thấy cây LS này có gai mập-ngắn đặc điểm giống LS lá rí mà anh Minhthu99 cung cấp, lá như hình trên nhìn cũng hơi tròn và to hơn loại LS rí TP em đang trồng đó anh Nhỡ.
    Thường với trường hợp khó phân định rõ qua hình chụp, cần phải quan sát trực tiếp mới dám khẳng định thuộc loại giống gì.

Cảm ơn anh Nhỡ đã chia sẻ thông tin về các giống LS mới.

Trích dẫn Gửi bởi Hodoan
    Hi anh Nhỡ, em cũng thấy cây LS này có gai mập-ngắn đặc điểm giống LS lá rí mà anh Minhthu99 cung cấp, lá như hình trên nhìn cũng hơi tròn và to hơn loại LS rí TP em đang trồng đó anh Nhỡ.
    Thường với trường hợp khó phân định rõ qua hình chụp, cần phải quan sát trực tiếp mới dám khẳng định thuộc loại giống gì.

Cảm ơn anh Nhỡ đã chia sẻ thông tin về các giống LS mới.
    Chết rồi , vậy là bị lừa rồi , bạn em do công việc nên ko trồng dc cây nên nhường lại em cây này , ông ý bảo là cây của bạn ông ý nữa mua của ông nào trên đường Đất Mới nói là giống này xuất phát từ cây siêu rí của ông Công. . Potay thật

Nhìn cũng giống tân Phú, cây Tân Phú của Mình cũng có gai, nhưng rất nhỏ, nhưng lúc có lúc không ko biết tại sao (nguồn gốc từ Tân Phú ra) ,lúc cây hơi suy có lá giống cây của Bạn

Trích dẫn Gửi bởi moc_arch
    Nhìn cũng giống tân Phú, cây Tân Phú của Mình cũng có gai, nhưng rất nhỏ, nhưng lúc có lúc không ko biết tại sao (nguồn gốc từ Tân Phú ra) ,lúc cây hơi suy có lá giống cây của Bạn
    Cảm ơn anh đã góp ý , cây của em toàn bộ chỉ có vài cái gai à , còn lá thì nhỏ hơn hạt thóc , trên cùng 1 cây có những lá chắc cở 1/3 hạt thóc à lá to nhất cũng bằng thạt thóc . , cây giờ đang vượt lắm , nhưng dạo này ko biết bị con gì cắn lá nhưng ít , còn cây 86 với cây hạt đậu 99 thì bị cắn te tua , chắc là chuột hihi ...

Trích dẫn Gửi bởi TRÂN NGOẠN
    Cảm ơn anh đã góp ý , cây của em toàn bộ chỉ có vài cái gai à , còn lá thì nhỏ hơn hạt thóc , trên cùng 1 cây có những lá chắc cở 1/3 hạt thóc à lá to nhất cũng bằng thạt thóc . , cây giờ đang vượt lắm , nhưng dạo này ko biết bị con gì cắn lá nhưng ít , còn cây 86 với cây hạt đậu 99 thì bị cắn te tua , chắc là chuột hihi ...

Hoa vừa tàn hôm kia

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối