Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

nhờ cả nhà giúp !

Chào cả nhà !
    Em có cây linh sam không biết có phải là giống hạt gạo Tân Phú không nữa , tại nghe nói là giống này ko gai mà cây của em vẫn nhìn thấy có gai , mong cả nhà giúp em phân biệt .
    Cảm ơn cả nhà !
    Hình em nó đây:

diễn đàn nhiều chuyên gia giống siêu rí Tân Phú nhất là anh em trong BQT thế mà ..... chỉ 1 mục đích mua bán thôi potay thật ....

Trích dẫn Gửi bởi TRÂN NGOẠN
    diễn đàn nhiều chuyên gia giống siêu rí Tân Phú nhất là anh em trong BQT thế mà ..... chỉ 1 mục đích mua bán thôi potay thật ....
    Hodoan và pen jing hoặc AE nào rành về Siêu rí Tân Phú vô xem dùm và giải thích cho TRẦN NGOẠN đc rõ-Cám ơn trước.hì.hì.

ae nào co choi sam siêu rí củng biết mà , vô chỉ bạn đó cái

Theo mình đây là giống siêu rí hạt đậu...hay còn gọi là siêu rí 99.

Em này là siêu lá rí ...hột sầu riêng của Tân Phú! nó có gai thì bác lấy đồ bấm móng tay cắt là hết thấy gai hà!

đây là siêu rí hạt đậu, siêu rí 99.... mọi người gọi như vậy đó bạn

nhiều khả nâng nó là rí hạt đậu ,giống này xuất phát từ gian hàng PHÚ YÊN,lúc trưng bày ở VĨNH LONG
    sau đó bạn MINH THƯ sở hữu và phát triển giống ngày ,nó có gai và có tên là 99
    - giống này cũng có vài loại ... có loại nhiều gai mập...,ít hoa,giống LS của bạn là loại hạt đậu đẹp nhất đó
    - còn 1 vài loại chưa bán rộng rải trên thị trường : nếu k phải 99 thì là rí của bạn DŨNG SÔNG HINH

Trích dẫn Gửi bởi kiencang02
    đây là siêu rí hạt đậu, siêu rí 99.... mọi người gọi như vậy đó bạn
    Em có vài cây 99 khác hẳn giống này nha anh. Cảm ơn !

Cảm Ơn Anh Đã Chỉ Bảo !
    Cây này của em so sánh với mấy cây xuất phát từ chú Công ở Tân Phú thấy ko khác gì từ lá thân cành , còn so với cây 99 thì khác rất xa đó , chắc có lẽ cây này là cây 98 rồi
    Thân!

Trích dẫn Gửi bởi penjing

nhiều khả nâng nó là rí hạt đậu ,giống này xuất phát từ gian hàng PHÚ YÊN,lúc trưng bày ở VĨNH LONG
    sau đó bạn MINH THƯ sở hữu và phát triển giống ngày ,nó có gai và có tên là 99
    - giống này cũng có vài loại ... có loại nhiều gai mập...,ít hoa,giống LS của bạn là loại hạt đậu đẹp nhất đó
    - còn 1 vài loại chưa bán rộng rải trên thị trường : nếu k phải 99 thì là rí của bạn DŨNG SÔNG HINH

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối