Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

cây Vạn Niên Tùng này 8 triệu có mua dc ko ạ.

Cây này làm lại cũng rất ấn tượng.

bản thân e cũng thấy như vậy, nhưng tổng thể cũng đẹp, liệu có phẫu thuật dc đoạn bị đơ đó ko

Với dòng VNT đơ và lớn cở nào cũng bổ và cảo được.Nhưng xét về 8tr mua về sữa nữa thì không nên.Với 8tr ta có thể mua được 1 cây VNT xin rồi bạn ơi.

Thật tình nhìn cây mình ko biết chủ nhân đang tạo dáng thế gì nữa??? Huyền, Bay , Đổ , Rũ ??? 8 triệu có quá đắt lắm không cho một cây phôi

Cây khá già, cũng đáng giá tiền lắm.

so sánh nhé ! cây này mình mua 2t về chuyển dáng phang tay tùm lum mới mua dc mấy tháng ở chợ phiên .già mà mất nết thì ko mua nhé , quan trọng nhất là phải có đường thân và nguyên liệu để làm . 8 triệu chứ ko phải 8 trăm ngàn đâu .

Tuổi chậu nuôi khổ cũng tầm 5 năm và tuổi khoảng 20 đổ về thôi vì nhìn vào rễ, da, 2 vết chuyển, và cho ăn rất phũ chất trồng đen kịt và cỏ mọc rất hỗn. Về công tạo tác, cắt chuyển đc 2 nhịp tay phần chi tiết lấy trễ nải và đang có vẻ hết kiên nhẫn, việc nuôi sổng và tạo độ dày xương và thu dăm sẽ tốn công còn nhiều.

Mỹ thuật: Bệ nhìn như một con cóc lộ hàng, phình bụng lên thân trực có chuyển dẻo nhưng phần thân hoành thì thẳng đơ như một cái cần câu. Thân hoành nối thẳng không có co với bệ tạo hình 1 chữ T ngược; đường thân như vậy không có cơ làm đẹp được. Không cần nhìn đến chi tiết.

Sửa: Cắt thân Hoành cây sẽ kém dữ liệu, và thực sự cái bệ cóc này khó ăn nhập với một cây trực hoặc siêu; nó hợp với cây huyền; như vậy tối ưu nhất đó là V thân Hoành thành Bán-Huyền để chống đoạn đơ; đoạn đơ này không thể dựng thêm tay để che bớt bởi khoảng cách quá dài và nằm trên 1 mặt phẳng ngang.

Cái Cơ làm đẹp là V thân hoành và cải tạo Bệ nhưng vô cùng gian truân.

Về giá, cá nhân tôi cho rằng 3 triệu cũng đã cần phải xem xét, chứ đến 8tr thì thực sự là đắt rồi.

Trích dẫn Gửi bởi duongdinhvanbn

Cây này khoảng 4-6 triệu mua chơi ok

thích thì mua thôi bạn, theo cá nhân mình em này 3.5 triệu chơi được, về làm lại mất vài năm nữa mới cơi dc. chúc bạn thành công.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối