Kết quả 1 đến 8 của 8

Ae demo giúp cây tùng còi.

Cây đẹp lắm anh, anh ở chỗ nào HN vậy? có dịp giao lưu cho vui.

Mạo muội tí, lâu không vẽ yay cứng mất rồi

Cây cắt giật, uốn lắc lượn ghê.
    Mỗi người một sở thích cách nhìn khác nhau, là cây của mình thì mình thì sẽ sửa cây này như sau:

1. Vì chi 1, 2 nó cân bằng quá do vậy nhìn hơi cứng, kiểu dang ra như cây thánh giá nên sẽ thu chi 2 lại. Tại sao phải thu chi 2? vì nếu thu chi 1 thì sau này khó lấp khoảng trống phía bên tay phải phía trên tay 1 (Mục đích cho dáng nhìn cây nó khỏe mạnh hơn- tùng nên khỏe)

2. Nuôi chi phông (chi 4 dài ra để lấp khảng tRống tạo thế tàn tam giác, đồng thời tạo chiều sâu

3. Nuôi thêm cốt cành rồi uốn ngang để tự chúng hướng thiên sẽ tạo ra các bộ tán tách biệt, đặc biệt giật cấp tiếp chi 1 làm cành phóng cho nó bay lượn chút, tạo tán ngọn.

4. Đặt lệch chậu cho cân bằng, thay chậu mỏng hơn

Hình thiết kế dáng (sửa lại)

Đẹp thì thay chậu mỏng hơn nữa

Cám ơn anh em nhiều

E nghĩ mặt này chưa phải mặt đẹp. A chụp nhiều mặt đễ ae tham khảo mới có pa đẹp được. Nếu biết làm lũa thì hay. Cây nhỏ mà già ghê.

Cám ơn bạn.

Sau một hồi vặn vẹo em nó ra thành thế này. Em thấy phần ngọn trông nó cứ thế nào ấy. Không biết với thời tiết này ở ngoài Hà nội mà uốn thì em nó có die không nhỉ ?. Mong anh em cho ý kiến. Chia sẻ với ae cháu này mới nhập đội.