Kết quả 1 đến 10 của 10

các tiền bối cho ý kiếm về cây tùng mới làm ạk

em mới tập chơi cây , mới uốn cây thẳng đơ ra thế này rồi .
    Thứ 1: các anh cho em hỏi uốn cây to thế này được chưa >???
    chi cành phân bố thế này có ổn không ???
    Thứ 2 : cây tử này có nuôi được chi dăm ở gần thân không , em định cắt nó đi và thay bằng cây tùng con trồng ngay bên cạnh . các anh nhìn tổng thể như thế có được không ??? Xin các tiền bối cho ý kiến , em xin trân thành cảm ơn !!!

Cứ uốn, cứ vặn cho thoải mái đi bạn, nghĩ kiểu gì thì vặn kiểu đó, mới chơi thì ko cần phải lăn tăn, chết thì mua cây khác, dần sẽ ngộ ra nhiều điều hay.

Mình muốn hỏi mình uốn như vậy dc chưa. phuong an cho cây tử thế nào.Mọi người góp ý. Ko ai góp ý rùm. Mình cũng như ếch ngồi đáy giếng thoi. Hãy cho toi những ý kiến tôi cảm ơn n

mấy chục người dọc ko có lấy một ý kiến.???????.như nắng hạn chờ mưa. Chắc mình thành con ếch ngồi dáy giếng ko biết hay dở thế nào. Hay thì phát huy dờ thì sửa. Cứ ném cho em những cục gạch đá to nhất. Vài lời tâm can. ...

Cây này bạn uốn vẫn còn đơ lắm chỉ gọi là vào dây thôi, phải mạnh tay 1 chút để lấy độ co tạo đường thân đã sau đó mới tính đến chi cành .[IMG]images/smilies/BSmiles/B74.gif[/IMG] mới chơi cứ uốn hình chữ S cho dễ tạo dáng long

Trích dẫn Gửi bởi manhtau9999
    mấy chục người dọc ko có lấy một ý kiến.???????.như nắng hạn chờ mưa. Chắc mình thành con ếch ngồi dáy giếng ko biết hay dở thế nào. Hay thì phát huy dờ thì sửa. Cứ ném cho em những cục gạch đá to nhất. Vài lời tâm can. ...
    Mới chơi chịu khó lên mạng tìm hiểu thật nhiều vào a à. Như em đây ngày nào cũng xem tất cả các trang từ Việt Nam đến thế giới, Từ những diễn đàn lớn như: Internet bonsai clup, european bonsai,Portal BonsaiForum, we tree help bonsai forum...đến các blog cá nhân như Valanis bonsai, water pall....bonsai4me. Xem rồi tập nuôi từ từ sẽ biết. Mới chơi chẳng ai giúp mình đâu trừ khi anh tìm được 1 người thầy.

Theo e cứ mạnh tay tạo co quái đi a ,hư thì coi như trả học phí =))

Mình thấy bạn dựng cây lên làm cây trực, nó hợp với cái thân này hơn là để siêu như vậy.

phải đọc thật nhiều và đi thật nhiều bạn ak, chứ góp ý qua mạng khó nói lắm, hi

Mới tập chơi mà uốn được như này là giỏi rồi đó em.
    Cố gắng đi nhiều, xem nhiều và đọc nhiều nếu thật sự đam mê.
    Anh cũng có viết mấy bài này em xem tham khảo.

Lý Thuyết Bonsai Cơ Bản

http://diendan.vannientung.com/threa...html?highlight

Trong bài này mình có viết kỹ thuật xử lý phôi. hướng dẫn nuôi đế, nuôi sẹo và nuôi cành mọi người xem tham khảo nha.

http://diendan.vannientung.com/threa...tml?highlight=

Và đối với các loại sâu bệnh:

Chỉ Một Loại Là Đủ....... Trị Các Loại Sâu, Rầy...

http://diendan.vannientung.com/threa...tml?highlight=