Kết quả 1 đến 8 của 8
    Cây hình như bị thiếu nắng hoặc bị bóng cây nhiều quá
    Nước bạn tưới có nhiều quá không cây có thể bị úng nước thúi rễ bạn KT lại xem

Cứu Cây Tùng Bị Khô Lá

Chào tất cả mọi người!
    em là thành viên mới của diễn đàn, nói thật là em chưa hiểu lắm về Tùng nên tham gia diễn đàn này để học hỏi kinh nghiệm chơi tùng của các tiền bối.
    Mong mọi người chia sẻ ạ.
    Hiện giờ em đang có 1 hàng tùng bị khô lá và thân, em không biết là nó bị gì nữa, hình ảnh như bên dưới, mong các tiền bối chia sẻ để cứu hàng tùng của em với ạ. em xin mô tả tí về bệnh của em nó, các nhành bên dưới bị khô và chết dần trong khi các nhánh phía trên vẫn xanh tốt, có một vài cây lớn thì khá tốt còn các cây nhỏ hơn bên dưới thì bị khô dần . hàng tùng này trồng ngoài đất, vẫn đảm bảo nước đầy đủ, có nắng nhưng không nhiều lắm. ai biết nó bệnh gì chỉ em vói ạ , , http://upanh.vannientung.com/images/...1312390791.jpg

nhìn lá thì có vẻ cây thiếu nắng, dư nước, hi

cảm ơn 2 bác nhé, em cũng nghỉ như vậy tại phía trên có mấy cây ngọc lan che bóng, sẵn tiện đây cho hỏi luôn cây tùng này là loại gì? có tìm hiểu trên mạng nhưng thấy một vài loại giống giống nhau. Mấy bác cho em hỏi chính xác tên cây tùng này được không ạ?

Trích dẫn Gửi bởi che dong phu
    cảm ơn 2 bác nhé, em cũng nghỉ như vậy tại phía trên có mấy cây ngọc lan che bóng, sẵn tiện đây cho hỏi luôn cây tùng này là loại gì? có tìm hiểu trên mạng nhưng thấy một vài loại giống giống nhau. Mấy bác cho em hỏi chính xác tên cây tùng này được không ạ?
    Ngoài Bắc mình gọi là Tùng cối./

bị úng nước rồi , khả năng kíu dc là rất thấp

Trích dẫn Gửi bởi che dong phu
    cảm ơn Bác.
    mọi người có ai biết trong tp hcm chỗ nào bán loại tùng này không ạ?
    em đang cần mua để thay thế các cây bị chết.
    Cái này bạn phải hỏi anh em trong đó thui, tìm ai đó alo lô hỏi xem bạn. Không thủ qua đường Trường Chinh xem mình thấy ỏ đó bán rất nhiều chủng loại

cảm ơn Bác.
    mọi người có ai biết trong tp hcm chỗ nào bán loại tùng này không ạ?
    em đang cần mua để thay thế các cây bị chết.