Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Em mua cây này 1 triệu có được không các bác!

Em vào diễn đàn này xem cây nhiều lần, nhưng không có điều kiện chơi cây xanh. Tháng trước em gặp cây xanh này và mua giá 1 triệu. Các bác cho em hỏi cây xanh này là loại gì và nó là cây chiết cành, hay là nuôi từ hạt!

Theo em nghĩ đó là cây triết, với giá 1 triệu thì mắc quá [IMG]images/smilies/3D_72.gif[/IMG]

cây không có hướng làm 1000k la quá đắt bac ạ. [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Em có đam mê sinh vật cảnh từ nhỏ, nhưng ở thành phố không có điều kiện chơi cây. Đây là lần đầu tiên em mua, có đắt 1 tí cũng không sao.

bác giống em ngày trước rồi ngày mới tập tành vào thú chơi cây em thấy cây nào cũng đẹp . sau này đi nhiều học nhiều đễn những vươn cây đẹp rồi nhịn lại những cây ngày trước thich lại thấy không đẹp nữa . giờ em rút ra được ít kinh ngiệm . bác mới chơi em khuyên bác lên đi thăm các vườn cây đẹp thật nhiều vào rồi bác sẽ thấy cách nhìn nhận về cây của bác thay đổi

Thank mọi người quan tâm đến bài viết này. Em còn phải học hỏi nhiều. . .

cây có cốt thân cổ thụ đẹp, tùy theo định hướng, chăm sóc của từng người để nâng cấp cây ngày càng đẹp hơn. cây này nếu làm tốt thì 3 năm nữa sẽ bán đc 4tr, vậy là ok rồi. cố lên nha[IMG]images/smilies/3D_58.gif[/IMG]

Thực tế đắt hay rẻ cũng khó nói! Mình thấy cây này bạn có thể tỉa bớt, làm thành cây trực sẽ có tương lai đấy, bộ rễ cũng khá đẹp.
    Lưu ý: tên em nó là SANH nhé!

Sanh chứ ko phải "xanh"

Đang ở
    Hà Nội
    Ở HN có nhiều AE chơi cây, bạn có thể tham khảo, và trên diễn đàn có nhiều cái bổ ích để học. Bạn dành thời gian tìm hiểu đã rồi hãy mua cây, chuẩn bị tốt cho mình kiến thức thì học phí trả sẽ ít hơn. Chúc bạn có nhiều niềm vui và bổ ích khi tham gia diễn đàn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối