Kết quả 1 đến 6 của 6

Chia sẻ anh em cây sanh lá móng già ngũ phúc (5 thân).

Hình ảnh cây sanh lá móng già khi còn ở sân nhà chủ cũ tháng 2 - 2012):

Cây nuôi ở vườn nhà trong quê (Hoài Đức) sau 2 năm tháng 2-2014:

Cây chụp ngày 27/4/2014 (lá đã xanh tốt sau 2 tuần vặt lá). Hình chụp sau cơn mưa to như trút nước và chậu vẫn còn đầy nước:

cây to ghê anh ha, chúc anh vui ở bên này[IMG]images/smilies/BSmiles/B34.gif[/IMG]

Cốt này bác Ninh nên làm 2 thân hoặc để 5 thân thì phải nuôi cho 3 thân còn lại phát triển cân đối với 2 thân ban đầu nhé.

Đang ở
    hà nội city
    Trích dẫn Gửi bởi kimkepy
    cây to ghê anh ha, chúc anh vui ở bên này[IMG]images/smilies/BSmiles/B34.gif[/IMG]
    Cảm ơn em nhiều nhé. Ở quê anh nghe nói có ít cây sanh lá móng to lắm; cây này thực tế chỉ có cái tán to thôi, thân còn nhỏ lắm, anh để cây này ở sân nhà anh trong quê, thỉnh thoảng về chơi ngắm, tỉa tót và cho vui cửa vui nhà thôi em ạ.

Trích dẫn Gửi bởi anhhe192004
    thời sốt móng cây này chắc mấy nghìn k chứ chẳng chơi. mùa này sanh móng đang phát khỏe theo e bác cứ thả cho cây phát vì thân vẫn còn đuối lăm.
    Cảm ơn bạn đã tham gia. Mình lthấy bạn tham gia rất đúng, thân cây này còn phải tập trung nuôi để cho lớn thêm phù hợp với dáng cây (nhất là 3 cây con), vừa chơi vừa nuôi bạn ạ. Cây này mình lấy vào thời điểm hết cơn sốt sanh rồi và cây này không được đẹp nên mua với giá rất rẻ bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi storm_snows2006
    Cốt này bác Ninh nên làm 2 thân hoặc để 5 thân thì phải nuôi cho 3 thân còn lại phát triển cân đối với 2 thân ban đầu nhé.
    Anh cảm ơn chú nhiều, hôm nào anh sang nhà chú chơi nhé. Anh để cả 5 thân (ngũ phúc) nhưng tới đây sẽ tập trung nuôi 3 thân kia cho lớn để phù hợp với 2 thân kia em ạ.

Vâng ạh, hôm nào qua thì anh alo cho em nhé[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

thời sốt móng cây này chắc mấy nghìn k chứ chẳng chơi. mùa này sanh móng đang phát khỏe theo e bác cứ thả cho cây phát vì thân vẫn còn đuối lăm.